Uchumi na uwekezaji

Fursa na wa kuwasiliana nao

Mahali mwekezaji, mnunuzi au mshirika anapoweza kuongeza thamani Tabora, na wa kuzungumza nao.

Fursa

  • Ununuzi na usindikaji wa tumbaku. Wingi wa mazao kutoka mfumo wa ushirika uliojengeka, na uwezo wa kupanga madaraja, kufunga marobota na kuhifadhi unaohitajika wakati wa ununuzi. Angalia Tumbaku.
  • Asali na nta. Usindikaji, uthibitisho na chapa za uzalishaji mkubwa zaidi wa asali nchini. Angalia Asali na misitu.
  • Usindikaji wa mazao. Mafuta ya karanga na alizeti, kusaga mahindi na mpunga, maghala na kunenepesha ng’ombe, yote hayajahudumiwa vya kutosha. Angalia Kilimo na mifugo.
  • Usafirishaji kando ya SGR. Maghala, upakuaji na usafirishaji wa malori kwenye makutano ya reli wakati reli ya kisasa inapofunguliwa. Angalia Reli na usafirishaji.
  • Ukarimu na huduma. Makao makuu ya mkoa yenye watu 300,000, hoteli chache, safari za kibiashara zinazoongezeka na mpango wa utalii wa urithi.
  • Elimu na afya. Chuo kikuu kishiriki, vyuo vya ualimu na hospitali ya mkoa, katika mkoa wa watu milioni 3.4, wengi wao vijana.

Wa kuwasiliana nao

  • Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC) kwa usajili, vivutio na ardhi kwa wawekezaji.
  • Sekretarieti ya Mkoa wa Tabora (ofisi ya Mkuu wa Mkoa) kwa masuala ya mkoa na utambulisho kwa halmashauri za wilaya.
  • Halmashauri ya Manispaa ya Tabora kwa leseni za biashara na maeneo mjini.
  • Vyama vikuu vya AMCOS na makampuni ya majani kwa tumbaku; Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania kwa asali na biashara za misitu.

Kwa utambulisho kwa biashara za Tabora, au kuorodheshwa hapa, angalia Tovuti yako na orodha ya biashara.

Katika sehemu hii