Vivutio vya kuona

Bwawa la Igombe

Bwawa la maji la Tabora, kilomita 12 kuzunguka, ndani ya Hifadhi ya Msitu wa Igombe: ndege, uvuvi na sehemu kuu ya mji ya kukimbilia maumbile.

Bwawa la Igombe lilijengwa mwaka 1958 kuipatia Tabora maji na bado linafanya hivyo. Ziwa lililoundwa lina urefu wa kilomita 12 hivi kuzunguka na liko ndani ya Hifadhi ya Msitu wa Igombe, kwa hiyo ufukwe ni msitu wa miombo badala ya mashamba, wenye ndege wa majini kando yake.

Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS), unaosimamia hifadhi hiyo, unaliendeleza kwa wageni kwa huduma za mitumbwi, uvuvi, kutazama ndege na njia za kutembea. Ni sehemu ya maumbile ya wazi iliyo karibu zaidi na mji na safari nzuri ya nusu siku kwa teksi.

Katika sehemu hii