Kazeh na Uyui
Eneo la mji wa misafara ambapo Burton na Speke walipumzika mwaka 1857, katika ufalme wa Wanyamwezi wa Unyanyembe.

Kabla ya Tabora kulikuwa na Kazeh. Wafanyabiashara kutoka pwani walikaa eneo hili tangu mwanzo wa miaka ya 1830, na katika miaka ya 1850 wafanyabiashara wa Omani na Waswahili walijenga Kazeh kama mji mkuu wa bara wa biashara ya misafara ya pembe za ndovu na watumwa kati ya Bagamoyo na Ujiji kwenye Ziwa Tanganyika. Ulikuwa ndani ya Unyanyembe, ufalme wa Wanyamwezi, ambao watu wake walibeba misafara, na mwakilishi wa Sultani wa Zanzibar aliishi hapo. Kufikia mwaka 1870 ulikuwa na watu elfu tano hadi kumi.
Richard Burton na John Hanning Speke walifika Kazeh tarehe 7 Novemba 1857 na kupokelewa na Snay bin Amir, ambaye nyumba yake iko kwenye mchoro hapo juu. Kutoka hapa Speke alifanya safari ya kaskazini iliyoishia, tarehe 30 Julai 1858, kwa Mzungu wa kwanza kuona Ziwa Victoria.
Kazeh ilikuwa Uyui, umbali mfupi kutoka Tabora ya leo, iliyokua kando yake. Mwaka 2026 Idara ya Mambo ya Kale iliorodhesha eneo la Uyui miongoni mwa maeneo ya urithi inayoyatangaza. Kuna machache ya kuona ardhini, lakini kusimama mahali njia ya misafara kutoka pwani ilipokutana na njia ya kwenda maziwani ni kusimama katikati ya ramani ya Afrika ya karne ya 19.
Katika sehemu hii

Tembe la Livingstone
Nyumba ya mfanyabiashara Mwarabu yenye paa tambarare huko Kwihara, aliyoishi David Livingstone mwaka 1871 na ambapo Henry Morton Stanley alisubiri vita viishe.

Boma la Wajerumani
Ngome ambayo Ujerumani iliendesha kutoka humo sehemu ya kati ya Afrika Mashariki ya Kijerumani, na zawadi ambayo Wabelgiji waliichukua mwaka 1916.

Tabora Hotel (Kaiserhof)
Ilijengwa enzi za Wajerumani kama nyumba ya wageni inayomfaa Kaiser, na bado ni hoteli hadi leo.

Stesheni ya Reli ya Tabora
Stesheni ya mwaka 1912 kwenye makutano ya Reli ya Kati, ambapo treni hugawanyika kwenda Kigoma, Mwanza na Mpanda.