Shule ya Tabora Boys
Shule iliyomsomesha Julius Nyerere na wengi wa mawaziri wa kwanza wa Tanzania.

Waingereza walifungua Tabora Boys mwaka 1922 kama shule ya sekondari ya serikali kwa watoto wa machifu na, muda si mrefu, kwa wavulana wenye uwezo zaidi wa nchi nzima. Wanafunzi wake wa zamani ni pamoja na Julius Nyerere, rais wa kwanza wa Tanzania, na Rashidi Kawawa, waziri mkuu wake wa kwanza; mawaziri watano kati ya wanane wa baraza la mawaziri la uhuru la mwaka 1961 walisoma hapa. Tabora Girls ilifuata mwaka 1928.
Zote mbili bado ni shule za serikali zinazofanya kazi, zikiwa kwenye viwanja vikubwa vyenye miti huko Kitete. Si makumbusho, kwa hiyo tembelea kwa heshima, lakini majengo makuu yanaonekana kutoka barabarani, na nafasi ya shule hii katika historia ya nchi inaifanya kuwa kituo cha matembezi yoyote ya kihistoria.
Katika sehemu hii

Tembe la Livingstone
Nyumba ya mfanyabiashara Mwarabu yenye paa tambarare huko Kwihara, aliyoishi David Livingstone mwaka 1871 na ambapo Henry Morton Stanley alisubiri vita viishe.

Boma la Wajerumani
Ngome ambayo Ujerumani iliendesha kutoka humo sehemu ya kati ya Afrika Mashariki ya Kijerumani, na zawadi ambayo Wabelgiji waliichukua mwaka 1916.

Tabora Hotel (Kaiserhof)
Ilijengwa enzi za Wajerumani kama nyumba ya wageni inayomfaa Kaiser, na bado ni hoteli hadi leo.

Stesheni ya Reli ya Tabora
Stesheni ya mwaka 1912 kwenye makutano ya Reli ya Kati, ambapo treni hugawanyika kwenda Kigoma, Mwanza na Mpanda.