Tabora Hotel (Kaiserhof)
Ilijengwa enzi za Wajerumani kama nyumba ya wageni inayomfaa Kaiser, na bado ni hoteli hadi leo.

Mbele yake yenye nguzo, dirisha la nusu duara na paa la pembetatu ni ya Kaiserhof, iliyojengwa kati ya mwaka 1900 na 1914 hivi kama nyumba ya wageni kwa ajili ya Mfalme wa Ujerumani au Mwana wa Mfalme kwa ziara ambayo haikufanyika kamwe. Ni mojawapo ya majengo bora ya kikoloni magharibi mwa Tanzania.
Imekuwa hoteli tangu wakati huo, na imehifadhi varanda zake pana, dari zake za juu na bustani zake, na ndiyo mahali pa kawaida pa kulala kwa yeyote anayetaka kulala ndani ya historia ya Tabora. Hata ukilala kwingine, varanda yake inastahili kutembelewa.
Katika sehemu hii

Tembe la Livingstone
Nyumba ya mfanyabiashara Mwarabu yenye paa tambarare huko Kwihara, aliyoishi David Livingstone mwaka 1871 na ambapo Henry Morton Stanley alisubiri vita viishe.

Boma la Wajerumani
Ngome ambayo Ujerumani iliendesha kutoka humo sehemu ya kati ya Afrika Mashariki ya Kijerumani, na zawadi ambayo Wabelgiji waliichukua mwaka 1916.

Stesheni ya Reli ya Tabora
Stesheni ya mwaka 1912 kwenye makutano ya Reli ya Kati, ambapo treni hugawanyika kwenda Kigoma, Mwanza na Mpanda.

Msikiti wa Gongoni na mtaa mkongwe wa Kiswahili
Msikiti wa Ijumaa katikati ya sehemu kongwe zaidi ya mji, miongoni mwa nyumba za Kiarabu, milango ya nakshi na miembe iliyoachwa na wafanyabiashara wa pwani.